†™ Wellc0me t0 WebSite lớp 10a1 ™†
    Friday, 2024-03-29, 1:22:22 AM
    Welcome Cấp độ
    Main | Registration | Login | RSS

Những câu danh ngôn về tình bạn - Dien dan

[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
    • Page 1 of 1
    • 1
    Dien dan » ___[Diễn Đàn Dành Cho Lớp 10a1]___ » ....(-Giải Trí-).... » Những câu danh ngôn về tình bạn (hay lắm đó nha!)
    Những câu danh ngôn về tình bạn
    The_DevilDate: Thursday, 2009-02-26, 2:08:23 PM | Message # 1
    Đại Uý
    Group: Administrators
    Status: Offline
    có người để gửi gắm một bí mật, một tâm tư . ( Manzoni ).

Lòng trung thành là điều tốt đẹp nhất mà bạn có thể đem trao tặng một người. Sự thật, lòng tin cậy, tình bạn và tình yêu đều tuỳ thuộc vào điều đó cả. ( Elviisresley ).

Hãy cho đi cái mà bạn có. Đối với ai đó thì món quà ấy mang một ý nghĩa sâu sắc mà bạn không ngờ. ( Hrnry Wadsworth - Longellow ).

Chân thật và thẳng thắn là bước đầu cần thiết làm nãy nở và cũng cố mối quan hệ bạn bè ( Lênin ).

Bạn là người chúng ta tin cậy để ta tự tin ( F.Perier ).

Cuộc đời chỉ là một chuỗi những cơ hội ngẫu nhiên. Cái khó là nắm bắt cơ hội mà hành động. Đừng bao giờ đẻ vuột mất. " Không phải ngày nào bạn cũng gặp cơ hội may đâu" . ( George Besnard-Shaw ).

Bạn đừng hận thù, nếu ta cứ hận thù thì trật tự mới sẽ chỉ là trật tự cũ mà thôi ... Chúng ta phải đem hận thù gặp gỡ yêu thương, sức mạnh vật chất gặp gỡ sức mạnh tinh thần ( Martin Luther Kinh.JK ).

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn ( Ghersen ).

Tình bạn đòi hỏi sự thông cảm sâu xa giữa những người bạn. Nếu không, tình bạn không thể nảy sinh hoặc tồn tại. ( Saint Francis De sales ).

Hãy cho hết những gì bạn nhận được. Và hãy lắng nghe tiếng gọi của lòng thương xót. đừng nghĩ rằng cái ít ỏi bạn cho đi là to lớn. Và cái to lớn bạn nhận được là ít ỏi. ( Phoebe Vary ).

Trong tình bạn, nếu không sẵn lòng tha thứ cho nhau những lỗi lầm nhỏ mọn thì không sao bền vững được.

Tự ái là thuốc độc giết chết tình bạn ( Balzac ).

Tình bạn đó là một tâm hồn trong hai cơ thể. ( Aristoteles ).

Tình bạn như ngọn lửa hồng trong không gian giá lạnh. ( Nguy Nguy ).

Đừng để ai phiền trách bạn. Trong mọi việc nếu bạn không thành công thì hãy cho là lỗi tại bạn. Đừng đổ lỗi cho ai. ( Earvin ).

Ai không hề cảm thấy hấp dẫn của một tình bạn chân thật, bất vị lợi, những người ấy không biết được hạnh phúc mà một người có thể nhận được ở một người. ( Young ).

Thông cảm nỗi khổ của bạn là tốt, mà ra tay tiếp cứu họ còn hay hơn. ( voltaire ).

Khi bạn thấy khó chịu về lỗi của người khác , bạn hãy xét mình lại và coi xem bạn có làm như họ vậy không. ( Marc-Aurele ).

^_^[[Sleep]]Date: Friday, 2009-02-27, 5:21:56 AM | Message # 2
    --:(( Thiếu Tá )):--
    Group: Moderators
    hay wua ha!! thanks nhìu bạn nha tongue
    nhưng mà tìm một người thực sự là bạn sao mà khó wa

-:-[PrinCe]-:-Date: Friday, 2009-02-27, 5:30:39 AM | Message # 3
    -:-:-Không nghe lệnh tui chỉ có chết-:-:-
    sao lại khó nè thời gian sẽ cho bạn biết !!!! dry

♥ PrinCe ♥
    .....Chờ
    .. ..Đợi
    ... Một
    .. TÌnh
    .Yê

^_^[[Sleep]]Date: Friday, 2009-02-27, 5:31:46 AM | Message # 4
    --:(( Thiếu Tá )):--
    Group: Moderators
    mình cũng suwu tầm vài cái này nè
    Khi ai đó gây ra lỗi lầm với bạn, bạn có dễ dàng tha thứ cho họ? Chắc là không, phải không nào?

Nhưng nếu cứ mãi nuôi lòng thù hận, ganh ghét thì chính bạn là người đầu tiên cảm thấy khó chịu. Bạn luôn phải để ý, suy nghĩ đến cái kẻ khó ưa đó. Thật ra, tha thứ không khó đâu nếu bạn thật lòng muốn vậy. Dưới đây là một số điều bạn có thể áp dụng.

@ Mở cửa trái tim
    Khi giận hờn ai đó, trái tim bạn sẽ tự động khóa nên khi muốn chọn phương án bỏ qua, bạn phải mở lòng, mở tâm hồn để có cái nhìn thoáng hơn, đơn giản hoá mọi lỗi lầm của người kia dù trước đó bạn cho rằng rất nghiêm trọng.

@ Đơn giản hóa mọi lỗi lầm

Hãy cố gắng tìm hiểu nguyên nhân tại sao người ta lại làm thế với mình vì tự nhiên chẳng ai muốn “chơi xấu” bạn đâu. Có được một lí do chính đáng để giải thích cho hành động của họ, bạn sẽ dễ dàng tha thứ hơn.

@ Tha thứ để được thứ tha

Là con người, ai mà không mắc lỗi và bạn cũng thế. Thử nghĩ xem nếu bạn làm cho ai đó buồn lòng và họ nhất định không chịu bỏ quá, cứ xăm xoi mãi và đối xử tệ với bạn, liệu bạn có vui không? Hãy tha thứ để sau này chính bạn được thứ tha.

@ Sai lầm của người ta là kinh nghiệm cho bạn

Thay vì phạm lỗi để rút ra bài học thì giờ đây, bạn đã có bài học từ người đáng ghét trong mắt bạn. Như thế là bạn đã nợ người ta một lời cám ơn rồi đấy. Tỉ số huề 1-1 rồi. Hà cớ gì phải giận nhau chi nữa?

@ Tha thứ để cảm thấy bao dung

Khi bạn giận ai đó vì bị người ta chơi xấu. Tức giận là điều đương nhiên thôi nhưng nếu bạn cứ mãi ôm hận thù thì bạn cũng ích kỉ như người kia. Hãy thật lòng bao dung cho ai đã làm bạn buồn. Đó là cách hữu hiệu để họ kiểm điểm lại bản thân đấy.

@ Đừng bỏ lỡ cơ hội vì hận thù

Bất kì một người nào đó cũng có thể giúp ích cho bạn trong cuộc sống sau này. Nếu bạn nhất quyết “không đội trời chung” thì xem như bạn đã bỏ lỡ cơ hội cho chính mình. Tuy nhiên, nên chú ý thái độ của người ta sau đó thế nào.

@ Thương thân mình

Vì giận hờn một ai đó mà không thể bỏ qua được, vô hình chung là bạn đang tự làm khổ cuộc đời mình. Hãy nghĩ ra tha thứ là một trong những cách giúp bạn vui hơn, thoải mái hơn thì bạn sẽ làm được thôi.

Giận hờn thậm chí căm thù nhau là điều khó có thể tránh được trong cuộc sống. Vấn đề là bạn xử lí chuyện ấy sao cho vẹn cả đôi đường và bản thân bạn cảm thấy không tức tối, ray rứt là được rồi. Nhưng dù sao cũng xin chúc bạn sẽ không cần dùng đến bài học mang tên “Tha thứ” nhé!

Mình cũng đang học cách tha thứ cho 1 người từng lừa dối mình mong mình sẽ làm đc va mong mọi người cũng vậy nha

-:-[PrinCe]-:-Date: Friday, 2009-02-27, 5:41:42 AM | Message # 5
    hehe Ngocj ui !!! chiu` len quang? ba" website nay nha!!!!

♥ PrinCe ♥
    .....Chờ
    .. ..Đợi
    ... Một
    .. TÌnh
    .Yê

-:-[PrinCe]-:-Date: Saturday, 2009-02-28, 3:49:05 PM | Message # 6

♥ PrinCe ♥
    .....Chờ
    .. ..Đợi
    ... Một
    .. TÌnh
    .Yê

Dien dan » ___[Diễn Đàn Dành Cho Lớp 10a1]___ » ....(-Giải Trí-).... » Những câu danh ngôn về tình bạn (hay lắm đó nha!)
    • Page 1 of 1
    • 1
    Search: